Habari za Hivi Punde

6/recent/ticker-posts

RC MTANDA ASIMIKWA CHIFU, APEWA JINA LA KIMILA NDATURU MASANJA.

 



Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Said Mohamed Mtanda, amesimikwa rasmi kuwa Chifu katika hafla ya kimila iliyofanyika wilayani Bariadi, ambapo amepewa jina la Ndaturu Masanja.


Hafla hiyo imefanyika katika viwanja vya Shule ya Msingi Bariadi Alliance, wilayani Bariadi, na kushirikisha viongozi pamoja na wananchi mbalimbali waliofika kushuhudia tukio hilo la kiutamaduni.



Kwa mujibu wa mila na desturi za Kisukuma, jina Ndaturu Masanja lina maana ya “Mtemi anayekusanya na kuunganisha watu.”


Jina hilo limepewa Mhe. Mtanda likibeba ujumbe wa umoja, mshikamano na uongozi unaolenga kuwakutanisha watu na kujenga jamii yenye ushirikiano.



Usimikaji wa RC Mtanda
Katika hafla hiyo, Mhe. Mtanda amepokelewa rasmi na kusimikwa kuwa Chifu, huku akitambulishwa kwa jina lake jipya la kimila la Ndaturu Masanja.


Tukio hilo limekuwa sehemu ya kuenzi na kuendeleza mila na desturi za jamii ya Kisukuma, pamoja na kutambua nafasi ya uongozi wa kimila katika kuimarisha mshikamano na utamaduni wa jamii.


Usimikaji huo pia umeweka msisitizo katika umuhimu wa viongozi kuwaunganisha wananchi bila kujali tofauti zao, kwa lengo la kuendeleza amani, umoja na maendeleo ya jamii.

"Jina lenye ujumbe wa uongozi
Maana ya jina Ndaturu Masanja inaendana na dhana ya uongozi unaowaleta watu pamoja". 


Kwa jamii ya Kisukuma, viongozi wa kimila wamekuwa na nafasi muhimu katika kuhifadhi mila, kusuluhisha migogoro na kuimarisha mshikamano wa jamii.


Hafla ya Bariadi imekuwa pia fursa ya kuonesha utajiri wa utamaduni wa Kisukuma na umuhimu wa kuendelea kuuhifadhi kwa vizazi vya sasa na vijavyo.



Mhe. Said Mohamed Mtanda sasa anatambulika kwa jina la kimila la Ndaturu Masanja, lenye maana ya Mtemi anayekusanya na kuunganisha watu.

Mwisho.

Post a Comment

0 Comments