Habari za Hivi Punde

6/recent/ticker-posts

EL-NINO YAKARIBIA, RED CROSS SIMIYU YACHUKUA HATUA.



Na marykitoto. 

Wakati tahadhari ikitolewa kuhusu uwezekano wa mvua kubwa za El-Nino zinazotarajiwa kuanza mwezi Septemba, Red Cross Mkoa wa Simiyu chini ya Mwenyekiti wake, Sitta Tumma, imeunganisha nguvu na Jeshi la Zimamoto na Uokoaji kujiandaa kukabiliana na dharura zinazoweza kujitokeza.


Hatua hiyo imekuja kupitia mafunzo ya pamoja ya huduma ya kwanza yaliyowakutanisha voluntia wa Red Cross na askari wa Jeshi la Zimamoto na Uokoaji mkoani Simiyu, kwa lengo la kuongeza ujuzi na utayari wa kuokoa maisha pale dharura inapotokea.



Mafunzo hayo yaliyofanyika Septemba 8, 2026, yamelenga kuwawezesha washiriki kutoa huduma ya kwanza wakati wowote na mahali popote, kabla, wakati na baada ya kutokea kwa mvua kubwa na majanga yanayoweza kuambatana na msimu wa El-Nino.


Red Cross Mkoa wa Simiyu imesema hatua hiyo ni sehemu ya dhamira yake ya kuimarisha moyo wa kujitolea na kujenga uwezo wa jamii katika kukabiliana na majanga.

Tumechukua jukumu hili na tutaendelea kuimarisha hali ya kujitolea, chini ya Kanuni Saba zinazoongoza Red Cross duniani.”



Kanuni hizo saba ni Ubinadamu, Uadilifu, Kutokupendelea, Uhuru, Kujitolea, Umoja na Ulimwengu, ambazo zimekuwa msingi wa kazi za Red Cross katika kutoa msaada kwa watu wanaokabiliwa na majanga na mazingira ya dharura.


Ushirikiano kati ya Red Cross na Jeshi la Zimamoto na Uokoaji unalenga kuhakikisha kwamba wale wanaoweza kuwa mstari wa mbele wakati wa dharura wanakuwa na ujuzi unaohitajika kutoa msaada wa awali kwa majeruhi.


Katika tukio la mafuriko, ajali au dharura nyingine, huduma ya kwanza inayotolewa ndani ya dakika za mwanzo inaweza kuwa na nafasi kubwa katika kumsaidia mhanga kabla ya kufikishwa kwenye huduma za afya.



Kwa mantiki hiyo, mafunzo haya si darasa la kawaida tu, bali ni sehemu ya maandalizi ya kuokoa maisha wakati wa dharura.


Mafunzo hayo ya pamoja yameongozwa na walimu kutoka Red Cross Mkoa wa Simiyu ambao ni Hamis Shaban Mrisho, Barnabas Charles Daud, Aziz Abeod na Isaya Mganule.


Walimu hao wamekuwa sehemu muhimu katika kuwajengea washiriki uelewa na uwezo wa kutoa huduma ya kwanza kwa ufanisi, huku msisitizo ukiwekwa katika kuwa tayari kuchukua hatua pale maisha yanapokuwa .


Kwa kuzingatia uwezekano wa mvua kubwa za El-Nino, hatua ya Red Cross Simiyu na Jeshi la Zimamoto na Uokoaji inaonyesha umuhimu wa kujiandaa kabla ya janga, badala ya kusubiri madhara yatokee.



Ujumbe unaobebwa na mafunzo hayo ni wazi: wakati mwingine msaada wa kwanza hauanzi hospitalini—unaanza kwa mtu mwenye ujuzi sahihi, aliye mahali sahihi na kwa wakati sahihi.


Na katika msimu ambao mvua kubwa zinaweza kuleta changamoto mbalimbali, kujenga uwezo leo ni kujiandaa kuokoa maisha kesho.

Mwisho.

Post a Comment

0 Comments